กิจกรรมปลูกป่าชายเลน กิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ต่อสาธารณะ ของนักศึกษา สถาปัตย์ ลาดกระบัง
![](https://www.aad.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/20240205-POST-01.jpg)
🌱 กิจกรรมปลูกป่าชายเลน
🫶🏼 กิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ต่อสาธารณะ ของนักศึกษา สถาปัตย์ ลาดกระบัง
งานคุณภาพชีวิตนักศึกษา นำโดย ผศ.ชาลี มธุรการ รองคณบดีฝ่ายคุณภาพชีวิตนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ร่วมกับ สโมสรนักศึกษา คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ พร้อมการสนับสนุนจาก ตัวแทนมูลนิธิ Big tree และ สมาคมศิษย์เก่าคณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สจล.
จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ต่อสาธารณะ โดย ในปีนี้คือ กิจกรรมมร่วมกันปลูกป่าชายเลน และศึกษาระบบนิเวศป่าชายเลน
เพื่อปลูกฝังจิตสำนึกให้นักศึกษาผ่านกิจกรรมอันเป็นประโยชน์ต่อตนเอง สังคม และยังเป็นการปลูกฝังจิตสำนึกอนุรักษ์และรักษาทรัพยากรธรรมชาติ สิ่งแวดล้อม และวัฒนธรรม ให้ยังคงอย่างยั่งยืนมีสมดุล
📍 ณ โรงเรียนธรรมชาติป่าชายเลน ตำบลบางแก้ว จังหวัดสมุทรสงคราม
📆 ระหว่างวันที่ 2-4 กุมภาพันธ์ 2567