คณะครูและนักเรียนสายภาษาอังกฤษ-ศิลปกรรมโรงเรียนสารสาสน์วิเทศน์บางบอน ได้เข้าเยี่ยมชมคณะสถาปัตย์ฯ
![](https://www.aad.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_2023.12.1_๒๓๑๒๐๑_1.jpg)
วันศุกร์ ที่ 1 ธันวาคม 2566 คณะครูและนักเรียนสายภาษาอังกฤษ-ศิลปกรรมโรงเรียนสารสาสน์วิเทศน์บางบอน ได้เข้าเยี่ยมชมคณะสถาปัตย์ฯ ลาดกระบังโดยมี ผศ.ดร.ถิรายุ ชุมสาย ณ อยุธยา รองคณบดีฝ่ายบริหารวิชาการและเจ้าหน้าที่ให้เกียรติแนะแนวน้องๆ ในการศึกษาต่อในระกับมหาลัย การเตรียมแฟ้มผลงาน การสร้างแรงบันดาลใจในการเรียน จากนั้นได้พาชมผลงานจากพี่ๆ สาขาวิชาสถาปัตยกรรมหลัก ภูมิสถาปัตยกรรม ศิลปกรรม ชมโรงปฏิบัติงานเซรามิกและ AAD Creator Lab
#AADkmitl
#AADweTheFutureCreator
#KmitlFIGHT