พิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่าง สจล. กับ บริษัท เฟดเดอรัล อีเลคตริค จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายเครื่องใช้ไฟฟ้า ภายใต้แบรนด์ SHARP
![](https://www.aad.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/post-01-3.jpg)
ผู้บริหาร คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สจล. นำโดย ผศ.ดร.อันธิกา สวัสดิ์ศรี คณบดี พร้อมด้วย รศ.ดร.อมร กฤษณพันธุ์ รองคณบดีฝ่ายบริหารแผนกลยุทธ์, อ.สุรเชษฐ ไชยอุปละ รองคณบดีฝ่ายกลยุทธ์สื่อสารองค์กรและสารสนเทศ และ คณาจารย์ ภาควิชาศิลปอุตสาหกรรม นำโดย ผศ.ธนารักษ์ จันทรประสิทธิ์ หัวหน้าภาค เป็นตัวแทนคณะสถาปัตยกรรม และการวางแผน สจล.
เข้าร่วมพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่าง สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง กับ บริษัท เฟดเดอรัล อีเลคตริค จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายเครื่องใช้ไฟฟ้า ภายใต้แบรนด์ SHARP เพื่อสร้างความร่วมมือในการส่งเสริมและสนับสนับสนุนการปฏิบัติสหกิจศึกษาและการจัดการศึกษา เชิงบูรณาการ พัฒนาความรู้ ทักษะ และความสามารถในการทำงานของนักศึกษาผ่านประสบการณ์การทำงานจริง ในสถานประกอบการอันเป็นการเตรียมความพร้อมสู่ด้านการประกอบอาชีพ และเพื่อพัฒนาบุคลากร ให้มีฝีมือ ความรู้ ความสามารถแลกเปลี่ยนความรู้และเทคโนโลยีระหว่างสถานศึกษา และสถานประกอบการ ตรงตามความต้องการของสถานประกอบการ
โดยมี คุณฤทธิไกร โภคะมณี ผู้อำนวยการโรงงาน พร้อมด้วย คุณรังสรรค์ กองเงิน รองผู้อำนวยการฝ่ายทรัพยากรบุคคล บริษัท เฟดเดอรัล อีเลคตริค จำกัด เป็นตัวแทนในพิธีลงนามบันทึกข้อตกลง พร้อมทั้งนำชมโรงงานในครั้งนี้
ในวันที่ 30 กันยายน 2565 ณ บริษัท เฟดเดอรัล อีเลคตริค จำกัด อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ