5 พฤศจิกายน 2565 วันคล้ายวันสถาปนา คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ
![](https://www.aad.kmitl.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/0001.jpg)
คณะผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ ศิษย์เก่า รวมทั้งอดีตผู้บริหารและอาจารย์ คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สจล.
(ช่วงเช้า) เข้าร่วมพิธี สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในสถาบัน, พิธีสัการะพระพรหม สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำคณะ, พิธีสักการะอนุสาวรีย์ ศาสตราจารย์ประสม ริงสิโรจน ผู้ก่อตั้งคณะฯ และพิธีทางศาสนา ทั้งศาสนาอิสลาม ศาสนาคริสต์ และศาสนาพุทธ
เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนา คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สจล. วันที่ 5 พฤศจิกายน
(ช่วงบ่าย) และพิธีมอบรางวัล ศิษย์เก่าดีเด่นแห่งปี 2565 จำนวน 6 รางวัล และ รางวัลศิษย์ปัจจุบันดาวรุ่ง 2565 จำนวน 7 รางวัล โดยได้รับเกียรติจาก รศ. ดร.คมสัน มาลีสu รักษาการแทนอธิการบดี สจล. ขึ้นมอบรางวัล และ พิธีมอบทุนการศึกษาให้กับนักศึกษาของคณะฯ ซึ่งเป็นทุนการศึกษาจากสมาคมศิษย์เก่า คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ จำนวน 5 ทุน ทุนละ 20,000 บาท และทุนการศึกษาจาก คุณฉัฐบุตร ชยอมร (พี่บอย) จำนวน 5 ทุน ทุนละ 10,000 บาท
ในวันเสาร์ที่ 5 พฤศจิกายน 2565 ณ คณะสถาปัตยกรรม ศิลปะและการออกแบบ สจล.